มาสมัครกันเยอะๆนะครับ^^
มาสมัครกันเยอะๆนะครับ^^
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านPortalLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มาสมัครครับผม

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
mono
ยมทูตฝึกหัด
ยมทูตฝึกหัด

มาสมัครครับผม Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มาสมัครครับผม   มาสมัครครับผม EmptyTue Apr 05, 2011 6:11 pm

ประวัติส่วนตัว
ชื่อ :Bakura Ganiji
วันเกิด :28 กุมพาพันธุ์
ส่วนสูง :179
น้ำหนัก :73
ชื่อดาบฟันวิญญาณ :ชิงุเระ เก็นสึ
คำปลดปล่อย : จงนำพาสู่หายนะ
ความชอบส่วนตัว :ฝึกเพลงดาบ
ความถนัดส่วนตัว :ลอบฆ่า
อาหารที่ชอบ :ไข่ดาวซูชิ
อาหารที่ไม่ชอบ :ของหมัก-ดอง ของมึนเมา
การพักผ่อนสบายๆในวันหยุด :เดินเล่น
ประวัติ ตอนที่ยังมีชีวิตอยู่นั้นทำอาชีพเป็นเป็นนินจาลอบฆ่าที่เเข็งแกร่งแต่ไม่ค่อยฉลาด
งานสุดท้ายที่ทำ คือ การลอบฆ่าเจ้าสำนักเเห่งหนึ่งเเต่ไม่สำเร็จ เมื่อเข้าไปลอบฆ่าก็เจอกับเหล่าลูกศิษย์ของเจ้าสำนักจำนวนไม่ตำ่กว่า500คนมายืนรอและเขาถูกฆ่าตาย ก่อนตายได้กำจัดลูกศิษย์ไปเป็นจำนวนว่า467คน เมื่อตายก็มีวิญญาณตนหนึ่งชวนไปอยู่ฝั่งอารันคา

Status (รวมกันห้ามเกิน 300 แต่ละอันห้ามเกิน100)
พลังโจมตี :90
พลังป้องกัน :30
การเคลื่อนไหว :60
วิถีมาร/แรงกดดันวิญญาณ :70
ภูมิปัญญา :10
พลังกาย :40

บรรยายความสามารถตัวเอง(ห้ามเว่อร์กว่าสเตตัสตัวเอง) :เป็นคนไม่ค่อยฉลาด แต่แข็งแกร่งและเรียบง่ายไม่ต้องการอะไรนอกจากอิสรภาพ

ดาบฟันวิญญาณ
ขั้นต้น (ชิไค)
ชื่อ : ชิงุเระ เก็นสึ
คำปลดปล่อย :จงนำทางสู่หายนะ
ลักษณะ :เป็นดาบนินจาสีขาว
ความสามารถ :สามารถเปล่ยนเป็นโหมดนินจาต่างๆตามสถานการณ์มี 5 โหมดไห้เเก่ 1.โหมดดาบนินจา(โหมดปกติ) 2.โหมดโล่กำบัง 3.โหมดพรางตัว 4.โหมดลอบฆ่า 5.โหมดต่อสู้เต็มที่(โหมดพิเศษ)

ขั้นบันไค (เอสปาด้าไม่ต้องใส่)
ชื่อ :ชิงุเระ ดาร์ค เท็นคัส
ลักษณะ :เป็นดาบนินจาสีดำ จะยาวกว่าบันไค
ความสามารถ :สามารถเปล่ยนเป็นโหมดนินจาต่างๆตามสถานการณ์มี 5 โหมดไห้เเก่ 1.โหมดดาบนินจา(โหมดปกติ) 2.โหมดโล่กำบัง 3.โหมดพรางตัว 4.โหมดลอบฆ่า 5.โหมดต่อสู้เต็มที่(โหมดพิเศษ) และเมื่อจัดการกับศัตรูได้สามารถเอาดาบเเทงลงส่วนไดส่วนหนึ่งของร่างกายก็จะดึงเอาพลังของศัตรูมาใช้ได้เหมือนของตัวเอง เมื่อพลังมากพอก็จะวิวัตินาการดาบให้เเข็งเเกร่งขึ้น

ชื่อท่า(3ท่า)
-ชิงุริ คินโทคิ
รายละเอียด :จะสามารถทำให้ใครก็แล้วแต่ที่เห็นท่านี้ถูกนำพาไปสู่โลกของความว่างเปล่ามองเห็นแต่สีขาวและไม่สามารถควบคุมประสาทสัมผัสทั้ง5ได้ เเละพลังก็จะอ่อนลงเรื่อยๆ
-ชิงุริ ซาว
รายละเอียด :เมื่ิตวัดดาบจะเกิดเป็นคลื่นเสียง+พลังกดดันวิญญาณที่่มหาสารถ้าใครที่มีพลังกดดันวิญญาณต่ำหรืออ่อนแอก็จะหมดสติ แต่ถ้าใครที่พลังกดดันวิญญาณเเข็งแกร่งก็อาจมีอาการเซเล็กน้อยหรือหลงทิศทาง
-ชิงุริ เเบตเทิ้ล
รายละเอียด :จะเปลี่ยนทั้งเราเเละคู่ต่อสู้ไปยังโลกที่่ทำให้ความสามารถของดาบคู่ต่อสู้ไร้ผลเเละจะถูกแรงโน้มถ่วงของโลกนี้ดึงดูดจนแทบยืนไม่ขึ้น

อยู่ฝั่ง :อารันคา
สังกัดหน่วย/ลำดับเอสปาด้า : 5
รูปตัวละคร(ขอตัวละครในเรื่อง Bleach) :
[You must be registered and logged in to see this image.]

แก้ไขล่าสุดโดย mono เมื่อ Sun Apr 10, 2011 7:27 pm, ทั้งหมด 9 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Pokawit
เอสปาด้า#1
เอสปาด้า#1
Pokawit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับผม   มาสมัครครับผม EmptyTue Apr 05, 2011 6:26 pm

คนนี้ผมชวนมา ขอค่าสเตตัสป้องกันเพิ่มขึ้น <ปั๊มป่าวเนี่ย>
Ginzistor
หน่วยพิทักษ์ที่ 3
หน่วยพิทักษ์ที่ 3
Ginzistor

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับผม   มาสมัครครับผม EmptyTue Apr 05, 2011 6:54 pm

ใส่รูปตัวละคร กับหมายเลขเอสปาด้าด้วยครับ :D
http://bleachfc.forumth.com
Pokawit
เอสปาด้า#1
เอสปาด้า#1
Pokawit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับผม   มาสมัครครับผม EmptyTue Apr 05, 2011 7:01 pm

ไอ้นน เองเอารูปอื่นได้ป่าวรูปนี้เขามองไม่เห็น แล้วใส่หมายเลข เอสปาด้าด้วย 1-10 1กับ4 มีคนเป็นแล้ว คือ ข้ากะ แบมโบ้ เข้าใจไหมไอ้นน แก้ไขตรงเครดิต อะ credit

มาสมัครครับผม
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1