มาสมัครกันเยอะๆนะครับ^^
มาสมัครกันเยอะๆนะครับ^^
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

บ้านPortalLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

มาสมัครครับ

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Pokawit
เอสปาด้า#1
เอสปาด้า#1
Pokawit

มาสมัครครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มาสมัครครับ   มาสมัครครับ EmptyThu Mar 31, 2011 7:14 pm

ประวัติส่วนตัว
ชื่อ :Viper
วันเกิด : 25 เมษายน 2530
ส่วนสูง :182
น้ำหนัก :51
ชื่อดาบฟันวิญญาณ :Darkviper
คำปลดปล่อย : “จง....ตื่นจากการหลับไหลDarkviper”
ความชอบส่วนตัว :ดูมวยปล้ำ
ความถนัดส่วนตัว :กวนตีน
อาหารที่ชอบ :พิซซ่า
อาหารที่ไม่ชอบ :ผัก
การพักผ่อนสบายๆในวันหยุด :ชายหาดสงบๆ
ประวัติ :เคยเป็นเด็กม.ปลาย แต่ต้องตายเพราะโดนวิญญาณฆ่าแต่มีวิญญาณอยู่ตนหนึ่ง บอกว่าจะให้ฟื้นคืนชีพแต่พอฟื้นแล้ว ต้องมาอยู่อารันคาร์

Status (รวมกันห้ามเกิน 300 แต่ละอันห้ามเกิน100)
พลังโจมตี :50
พลังป้องกัน :50
การเคลื่อนไหว :50
วิถีมาร/แรงกดดันวิญญาณ :50
ภูมิปัญญา :50
พลังกาย :50

บรรยายความสามารถตัวเอง(ห้ามเว่อร์กว่าสเตตัสตัวเอง) :ฉลาดมีกลยุธมากมาย แข็งแรง เคลื่อนไหวได้ค่องแคล่ว

ดาบฟันวิญญาณ
ขั้นต้น (ชิไค)
ชื่อ : Darkviper
คำปลดปล่อย : จง....ตื่นจากการหลับไหลDarkviper”
ลักษณะ : เป็นดาบยาว แต่มีลักษณะเบา สามารถขยายส่วนได้ สามารถกลายเป็นโล่ได้ และกลายเป็นรถรุ่นไฮเทคได้
ความสามารถ : มีเฉพาะเจ้าของเท่านั้นที่ใช้ได้ ถ้าคนอื่นใช้จะถูกดูดวิญญาณมาเพิ่มพลังให้ดาบ

ขั้นบันไค
ชื่อ : Darkviper
ลักษณะ : เป็นดาบยาว แต่มีลักษณะเบา สามารถขยายส่วนได้ สามารถกลายเป็นโล่ได้ และกลายเป็นรถรุ่นไฮเทคได้
ความสามารถ : Darkviperpotion

ชื่อท่า(3ท่า) :Darkslash Darkviperpotion Darkshieldandsupercar
-Darkslash
รายละเอียด :ใช้ดาบฟันคู่ต่อสู้เป็นรูปลิ้นงู
-Darkviperpotion
รายละเอียด :เป็นท่าที่เมื่อคนอื่นใช้หรือแตะดาบหรือโดนดาบฟันจะถูกดูดวิญญาณมาเพิ่มพลังให้ดาบ
-Darkshieldandsupercar
รายละเอียด :กลายเป็นโล่ได้ และกลายเป็นรถรุ่นไฮเทคได้

อยู่ฝั่ง : อารันคาร์
รูปตัวละคร :
[img][You must be registered and logged in to see this link.][/img]

แก้ไขล่าสุดโดย Pokawit เมื่อ Fri Apr 01, 2011 5:56 pm, ทั้งหมด 3 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
Ginzistor
หน่วยพิทักษ์ที่ 3
Ginzistor

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับ   มาสมัครครับ EmptyThu Mar 31, 2011 8:20 pm

โดยรวมผ่านแล้วนะครับ แต่!แก้นิดหน่อย คือ

1. คือตรงนี้"ต้องฆ่าพวกวิญญาณชั่วให้หมดไป" แต่เป็น อารันคาร์ ?? มันแย้งๆกันนะครับ

2. รูปตัวละครขอเอาเป็นตัวละครใน Bleach นะครับ ^^
http://bleachfc.forumth.com
bambo005
เอสปาด้า#4
เอสปาด้า#4
bambo005

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับ   มาสมัครครับ EmptyThu Mar 31, 2011 8:32 pm

ช่วยแก้โปรไฟล์ด้วยนะครับ
Ginzistor
Ginzistor

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับ   มาสมัครครับ EmptyThu Mar 31, 2011 8:46 pm

โอเคครับ ผ่าน ยินดีต้อนรับครับ! ^^
Pokawit
เอสปาด้า#1
เอสปาด้า#1
Pokawit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับ   มาสมัครครับ EmptyThu Mar 31, 2011 9:02 pm

ขอบคุณครับ
Ginzistor
Ginzistor

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับ   มาสมัครครับ EmptyFri Apr 01, 2011 12:51 am

เออ! ขอรบกวนช่วยใส่ หมายเลขเอสปาด้าที่จะอยู่ด้วยครับ มี #1ถึง#10 ครับ !
Pokawit
เอสปาด้า#1
เอสปาด้า#1
Pokawit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับ   มาสมัครครับ EmptyFri Apr 01, 2011 4:37 pm

ครับ
Pokawit
เอสปาด้า#1
เอสปาด้า#1
Pokawit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับ   มาสมัครครับ EmptyFri Apr 01, 2011 4:41 pm

เอสปาด้าหมายเลขอะไรเก่งที่สุดก็เอาอันนั้นอะครับ ผมไม่รู้ไม่ 8)
Ginzistor
Ginzistor

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับ   มาสมัครครับ EmptyFri Apr 01, 2011 7:41 pm

#1 ครับ Espada#1 คือ สตาร์ค (ยังไม่มีการกำหนด) ไอ่เจ้า สตาร์คนี่วันๆเอาแต่นอน 555 ผมว่าเค้าเก่งที่สุดของเอสปาด้าแล้้วล่ะ
Pokawit
เอสปาด้า#1
เอสปาด้า#1
Pokawit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาสมัครครับ   มาสมัครครับ EmptyFri Apr 01, 2011 8:21 pm

ขอบคุณมากครับ

มาสมัครครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1